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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA

WAKALAWA USAJILIWA BIASHARA NA LESENI
0 BRELA

TAARIFA KWA UMMA

TAHADHARIKWA TAASISIZA SERIKALI, BINAFSINA UMMA KUHUSU

MAKAMPUNI AMBAYO HAYAJAHUISHA (UPDATE) TAARIFA ZAKE KWA

MUJIBU WA SHERIA

Dar es Salaam, Desemba 19,2020

Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA) unapenda kutoa tahadhari kwa Wizara,

Mamlaka, Taasisi za Serikali, Taasisi Binafri na Umma kwa ujumla kuhusu uwepo wa

Makampuni ambayo hayajahuisha (update) taarifa zake kwa Mujibu wa Sheria.

Kwa taarifa hii, Umma unahimizwa kuhakikisha Mikataba yote ya manunuzi ya vifaa au

huduma (Ail kinds of contractual transactions) baina yao na Kampuni binafsi isainiwe

baada ya kujiridhisha kwamba Kampuni husika imehuisha taarifa zake za mwaka katika

Daftari la Makampuni kama yalivyo matakwa ya Sheria na kama kampuni hizo bado ziko

hai. Kujiridhisha huko kufanyike kwa Kampuni husika kutakiwa kuwasilisha Cheti cha Usajili

(Certificate of lncorparation) na nakala ya Mizania yake ya Mwaka huo (Annual returns)

iliyoidhinishwa na Msajili wa Makampuni au Taarifa Rasmi (Official Search Report)

iliyosainiwa na Msajili wa Makampuni.

BRELA inapenda kukumbusha Umma kuwa, kwa mujibu wa kifungu cha 128 cha Sheria ya

Makampuni, Sura 212 kila Kampuni iliyosajiliwa hapa nchini (Locally Registered Company)

inapaswa kuwasilisha kwa Msajili wa Makampuni faanla za Mwaka (Annual Returns) na

kwa upande wa Kampuni zilizosajiliwa nje ya nchi (companies incorporated outside

Tanzania) na kufungua tawi hapa nchini, huwasilisha Mahesabu ya Mwaka (Annual

Accounts) kwa mujibu wa kifungu cha 438 cha Sheria ya Makampuni, Sura 212.

lzingatiwe kwamba, Taarifa ya mwaka husaidia kutoa taswira halisi ya Kampuni na hivyo

kusaidia rntu yeyote anayetaka kuingia makubaliano ya kibiashara na Kampuni husika

kufanya maamuzi stahiki na kufuhamu ni nani haswa wanahusika na utiaji saini wa

mikataba.



BRELA inatoa rai kwa Wizara, Mamlaka, Taasisi za Serikali, Taasisi Binafsi na Umma kwa

ujumla kuchukua tahadhari dhidi ya kampuni ambazo hazija huisha taarila zake kwa muiibu

wa Sheria, hii itasaidia kuepusha madhara ya kisheria na kiuchumi yanayoweza kujitokeza

kwa kufanya kazi na kampuni ambayo haijahuisha taarifa zake kwa Msajili wa Makampuni.

"Tunaipa utu wa kisheria biashara yako"

lmetolewa na:

AFISA MTENDAJI MKUU

WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA NA LESENI


