JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA MAKAMU WA RAIS

MWONGOZ0O KWA WAKAGUZI NA WATEKELEZAJI WA KATAZO LA MIFUKO
YA PLASTIKI KWA HALMASHAURI ZOTE

1. Ukaguzi utafanyika madukani, magengeni, masokoni, Kkwenye
supermarkets, ghalani, mipakani, viwandani na kwenye maeneo mengine
zinakouzwa bidhaa.

2. Wakati wote wakaguzi wajitambulishe na kuonyesha vitambulisho vyao
kwa wahusika kwenye maeneo wanayoyakagua.

3. Hairuhusiwi kumsimamisha mtu na kumpekua au kupekua mizigo yake ili
kutafuta mifuko ya plastiki.

4. Hairuhusiwi kuingia kwenye makazi ya watu au kusimamisha magari au
vyombo vingine vya usafiri ili kutafuta mifuko ya plastiki.

5. Iwapo magari au vyombo vingine vya usafiri vitasimamishwa kwa sababu
nyinginezo na kukutwa na shehena ya mifuko ya plastiki, adhabu stahiki
itatolewa kwa mujibu wa Sheria na wahusika wataelekezwa mahala
mahsusi kwa kupeleka shehena hiyo.

6. Atakayekutwa na kosa la kuendelea kuuza, kuhifadhi au kutumia mifuko
ya plastiki ataelekezwa pa kuipeleka mifuko hiyo, atapigwa faini
inayostahiki kwa mujibu wa Sheria na atasainishwa fomu kukubali faini
hiyo na atapewa muda wa Kkuilipa, kama Sheria inavyoelekeza.
Atakapokataa kusaini au kushindwa kulipa katika muda aliopewa, ndipo
atafunguliwa mashtaka.

7. Watakaotozwa na kulipa faini, watapewa risiti za Serikali kwa malipo
hayo.

8. Busara itumike katika utekelezaji wa katazo hili na matumizi ya nguvu,
ikiwemo kuwapiga au kuwabeba na kuwaweka ndani watu, hayaruhisiwi.

9. Watakaokaidi au kutotoa ushirikiano katika ukaguzi au kuzuia au
kuhujumu utekelezaji wa Sheria au kuendelea kufanya makosa baada ya
kuelekezwa au kupewa adhabu, watakamatwa na kuchukuliwa hatua kali
zaidi kwa mujibu wa sheria nyingine za nchi.
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